Change

Nhóm TOEFL HCM 2014

Thảo luận trong 'TOEFL' bắt đầu bởi yellowrain, 22 Tháng năm 2014.

1. yellowrain New Member

Làm thành viên từ:
    25 Tháng bảy 2010
    Số bài viết:
    7
    Mình đang muốn lập nhóm TOEFL luyện giải đề thi tại Sài Gòn. Nhóm học buổi tối trong tuần. Bạn nào có hứng thú thì tham gia nhé. Target: 90-100

Skype của mình: yellowrain184
    Email: avalonhse at gmail
  2. Andy Nguyễn New Member

Làm thành viên từ:
    20 Tháng sáu 2013
    Số bài viết:
    20
    Chào bạn! Bạn có thể nói rõ hơn về thời gian, địa điểm, phương pháp học tập được không?
  3. gotham1808 New Member

Làm thành viên từ:
    20 Tháng sáu 2013
    Số bài viết:
    27
    Bạn đã thi lần nào chưa hay mới lần đầu vậy ? Bạn định khi nào thi ?
  4. Andy Nguyễn New Member

Làm thành viên từ:
    20 Tháng sáu 2013
    Số bài viết:
    20
    Gotham1808 có cùng ngày tạo account với mình luôn 20/06/2013. Mình định tháng 10 này thi. Đây là lần đầu tiên. Không biết bạn chủ topic thế nào?
  5. yellowrain New Member

Làm thành viên từ:
    25 Tháng bảy 2010
    Số bài viết:
    7
    Hi mọi người,

Thanks vì đã quan tâm :D . Mình thi cách đây hơn 2 năm rồi, đc 97 với 95. Giờ TOEFL hết hạn nên cần thi lại. Reading với Listening mình okie nhưng Speaking và Writing không quen nên không được tự tin lắm.

Cách học: như mình đã nói là "tập trung giải đề" - practice makes it perfect, cho nên các thành viên cũng cần khá khá tiếng Anh một chút. Ý kiến của mình là kiến thức thi mọi người có thể tự học hoặc học ở trung tâm.
    Còn luyện giải đề thì không tự học được, nên học nhóm giúp giữ spirit và trao đổi ý kiến.

Thời gian: Mình đang đi làm nên thời gian sẽ là buổi tối trong tuần và cuối tuần. Đia điểm là tp HCM, chi tiết thì họp nhóm sẽ thảo luận thêm.
    TB: vì là giải đề nên không giới hạn trình độ, tất nhiên các bạn yếu sẽ hơi khó khăn 1 chút, nhưng kinh nghiệm của mình thấy chỉ cần cố gắng là okie, yếu thì có các members khác support :D
  6. gotham1808 New Member

Làm thành viên từ:
    20 Tháng sáu 2013
    Số bài viết:
    27
    Bạn định khi nào thi ? Mình cũng chung target với bạn luôn nhưng mình chưa thi lần nào. Còn thời gian và địa điểm bạn có thể dự kiến được không ? Nếu sắp xếp được thì mình sẽ tham gia. :)
  7. yellowrain New Member

Làm thành viên từ:
    25 Tháng bảy 2010
    Số bài viết:
    7
    Chi tiêt thời gian địa điểm thì gặp nhau mình nói chuyện để thống nhất cho phù hợp với mọi người. Dự định học tuần sau bắt đầu.
    Mình mới có kq thi ngày 17/5, total 99, speaking 18, cho nên cũng cần luyện nhiều cho cân bằng (needed speaking>20). Dự kiến thi lại tháng 6, nhưng cũng có thể dời lại nếu cần.
    Nếu đc thì thứ 7/CN này mình gặp nhau để bàn thêm
  8. gotham1808 New Member

Làm thành viên từ:
    20 Tháng sáu 2013
    Số bài viết:
    27
    Bạn cho mình email hoặc số điện thoại để liên lạc nhé. Email của mình là tanbh1808 at gmail dot com. Sorry vì mình không post link được.
  9. yellowrain New Member

Làm thành viên từ:
    25 Tháng bảy 2010
    Số bài viết:
    7
    Hiện tụi mình đã họp thảo luận, và lên lịch học nhóm ngay tối thứ 3- thứ 5 tuần này cùng 1 ngày cuối tuần. Bạn nào muốn tham gia đều welcome. :D Tuy nhiên số lượng thành viên không thể quá nhiều nên các bạn liên lạc sớm, để lại mail mình sẽ contact as soon as posible.

Tinh thần nhóm là cùng giúp nhau tiến bộ, trình độ không quan trọng bằng cố gắng chăm chỉ, không ngại khó khăn :D (yêu cầu trên 70 là okie)
  10. Andy Nguyễn New Member

Làm thành viên từ:
    20 Tháng sáu 2013
    Số bài viết:
    20
    Không biết địa điểm họp ở đâu vậy em? Có gì cho anh biết thông tin với nha. Email: trung.nguyen.2017@gmail.com.
    Cám ơn em.