Change

Mua kính mắt ở Mỹ

Thảo luận trong 'Daily life' bắt đầu bởi hnguyen, 27 Tháng một 2012.

1. hnguyen Admin

Làm thành viên từ:
    8 Tháng tư 2009
    Số bài viết:
    1,741
    Nghề nghiệp:
    623 (paper-based), 97 (iBT)
    Web:
    Chào các bạn,

Mình chia sẻ một nơi mua kính đeo mắt cho các bạn ở Mỹ.

http://www.coastal.com/

Có chính sách khuyến mại: free frame và eye-glasses cho first time customers. Thành ra mình chỉ phải trả có mỗi tiền shipping là $10.

Kính rất đẹp hàng xịn :)

Check it out. Nếu bạn ở Việt Nam mà có bạn sắp từ Mỹ về thì có khi mua một cái, giá cả có khi còn rẻ hơn và tốt hơn hàng TQ ở nhà. Mình nghĩ nếu shipping thẳng về VN thì có khi cũng không mất tiền mấy và có lẽ không có thuế. Giá vẫn tốt.

Mẹo: đo mắt kính có hết số đo và cất trong contact ở gmail nên cũng dễ look up.

Chúc cả nhà một ngày vui,

Hiển
  2. hnguyen Admin

Làm thành viên từ:
    8 Tháng tư 2009
    Số bài viết:
    1,741
    Nghề nghiệp:
    623 (paper-based), 97 (iBT)
    Web:
    Mình mới nhận được kính mắt mình của Coastal gửi cho mình. Chất lượng rất tốt và đẹp, hàng brandname. Đáng tiếc là mình lại đặt mắt kính nhầm, thay vì đặt mắt kính cận mình lại đặt thành kính lão :47:-
    Mình lại mới đặt thêm luôn cái nữa luôn :eek:k: Các bạn có thể đặt bao nhiêu cái tùy ý. Mỗi lần đặt đăng ký một địa chỉ email mới là xong.

Lưu ý:
    1. độ (+) là lão, độ (-) là cận.
    2. lưu ý độ dài của kính từ thái dương này tới thái dương kia. Mình giới thiệu một số bạn đặt lại không để ý nên chọn phải kính bé. Mình để ý nên kính chuẩn mỗi tội lại nhầm mắt kính.
    3. Mình không nghĩ là mua kính ở Mỹ và ship về Việt Nam bị tính thuế dưới dạng quà tặng. Các bạn tự check. Như thế thì mua kính thẳng luôn từ Mỹ cũng được.

Hình như họ cho đổi kính và trả cả tiền shipping cho mình. Mình mai sẽ check xem thế nào.

Hôm nay mình đọc luôn cả lịch sử công ty, thấy hay phết. post ở đây để inspire các enterpreuner tương lai cái. :no1:

Hội coastal này cũng làm việc với Changetheview.org Ở link của Changetheview cũng có một số link mua kính khác không rẻ bằng nhưng có kính của Guess khá đẹp dành cho các bạn nữ :drool:
  3. caheo883 New Member

Làm thành viên từ:
    3 Tháng tám 2017
    Số bài viết:
    1
    Mắt kính thì em không rành lắm, nhưng khi mùa tròng kính thì các bạn nên chọn tròng kính chính hãng uy tín lớn. Có thể tham khảo loại tròng bên em đang có bán: Tròng kính Pháp cao cấp chính hãng chất lượng hàng đầu thế giới Essilor
    Trang chủ website bên em: Essilor.vn
    Nếu cần tư vấn thì các bạn cứ gọi vào số điện thoại sẽ có chuyên gia hướng dẫn tận tình lắm ạ.
    Về gọng kính nếu mua ở Việt Nam các bạn nên quan tâm những điều sau:
    Thứ nhất: Trên mỗi chiếc mắt kính hàng chính hãng đều được dán một tem Barcode trên càng kính, mã số kính trên Barcode phải trùng khớp với mã số trên càng kính. Phía trên của Barcode là tên của đại lý bán sản phẩm chính hãng.
    2

Thứ hai: Tem chống hàng giả do Bộ Công An cấp được dán lên phía bên phải của Barcode và phía trên tem có in nhãn hiệu của kính. Mặt sau của tem và Barcode là giá bán lẻ quy định và được niêm yết trên toàn quốc.
    3
    Thứ ba: Mỗi chiếc kính hàng chính hãng đều được gửi kèm với một thẻ bảo đảm hàng chính hãng. Mặt trước của thẻ là logo và tên của công ty phân phối độc quyền các nhãn hiệu mắt kính quốc tế. Mặt sau của thẻ là Barcode với mã số kính trùng khớp với mã số trên càng của chiếc kính.