Change

Chuyên ngành tiếng anh có nên học bằng ngành khác khi muốn học Master ngành ngoài

Thảo luận trong 'Du học Mỹ. Why and How?' bắt đầu bởi Chris Nguyen, 16 Tháng tư 2011.

1. Chris Nguyen New Member

Làm thành viên từ:
    6 Tháng tư 2011
    Số bài viết:
    7
    Em chào anh chị ,

Em năm nay mới học năm nhất thôi .Em đang học chuyên ngành Tiếng anh sư phạm. Năm tới trường em có cho sinh viên đăng kí học ăn bằng hai( bằnng hai có thể là ngành kinh tế hoặc tài chính ngân hàng)

Nhưng em đang băn khoăn không biết có nên học không.Bởi nếu theo học thì tốn 3 năm học song bằng. Mà dự định của em là kiếm học bổng học Thạc sỹ ở Mỹ .

Vậy với chuyên ngành như hiện tại thì em có nên học bằng hai không ạ?

Thứ hai là với chuyên ngành của em như hiện tại thì chỉ học được MBA thôi phải không ạ? vậy có gì khác biệt trong khi tìm việc làm sau khi về nước giữa bằng MBA về finance và thạc sỹ đúng chuyên ngành Finance ạ?

Em cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!
  2. Zin Member

Làm thành viên từ:
    6 Tháng mười một 2009
    Số bài viết:
    74
    Không biết bây giờ trả lời câu hỏi của Trang đã muộn chưa?

Thông thường, các chương trình MS prefer các bạn có undergrad major giống hoặc liên quan tới chương trình cao học. Tuy nhiên, cái này không phải bắt buộc. Em học major tiếng anh thì vẫn có thể đi học MSF. Các chương trình MSF thường coi trọng các môn toán ở undergrad và điểm toán trong kỳ thi GMAT/GRE của em.

Sự khác nhau giữa MSF và MBA Finance thì em xem trong bài chia sẻ của Liên nhé: http://usguide.org.vn/forum/showthread.php?t=2716