Change

Cách mua đồng hồ chính hãng mới nhất từ cửa hàng

Thảo luận trong 'Tâm sự - Chia sẻ - Làm quen' bắt đầu bởi huybin8196, 17 Tháng bảy 2017 lúc 17:25.

1. huybin8196 New Member

Làm thành viên từ:
    25 Tháng sáu 2017
    Số bài viết:
    9
    Việc mua một chiếc đồng hồ mới là điều bạn đan cần, liệu bạn có tìm mua cho mình một chiếc đồng hồ chính hãng hay không đang là một câu hỏi lớn đặt ra cho thị trường đồng hồ hiện nay. Chúng tôi sẽ giúp cho bạn giải quyết được vấn đề này qua bài viết sau.

1. Tìm tới cửa hàng uy tín để mua đồng hồ chính hãng

Điều đầu tiên bạn có thể là tìm tới một cửa hàng uy tín. Hãy tham khảo thật nhiều tại các cửa hàng, trên internet, hay bạn có thể tìm hiểu trên các group cộng đồng người yêu thích đồng hồ để hỏi, điều này có lẽ là cách tốt nhất về tìm thông tin địa chỉ uy tín. Bởi trong nhóm cộng đồng họ sẽ chia sẻ cho bạn rất nhiều thông tin hay.

2. Giấy tờ và hộp

Trước khi bạn mua một sản phẩm đắt tiền, hãy kiểm tra thật kỹ, giấy bảo hành, tem chống hàng giả. Hãy bảo đảm rằng giấy tờ và hộp đúng với sản phẩm mà bạn muốn mua.

3. Kiểm tra vết xước, lõm

Một chiếc đồng hồ mới thì bạn nên kiểm tra mặt kính đồng hồ có bị trầy xước cũng như bị một vết nứt nào không. Hãy bảo đảm rằng bạn đã kiểm tra kỹ chiếc đồng hồ của bạn trước khi bạn mua, từ những chi tiết nhỏ nhặt nhất.

4. Giá sản phẩm đồng hồ chính hãng

Đồng hồ chính hãng bạn muốn mua từ những thương hiệu nổi tiếng bao giờ cũng có một mức giá cao. Trừ những dòng cao cấp sang chảnh như Patek Philippe, Rolex .... giá thấp nhất cũng tầm khoảng 10.000$ đối với Patek Philippe, khoảng 5.000$ đối với Rolex. Những dòng thấp hơn như Nobel thì giá thấp nhất là 5 triệu đồng cho tới 55 triệu đồng. Tùy vào từng phân khúc giá mà bạn muốn mua. Nếu bạn mua những chiếc đồng hồ có mức giá mấy trăm nghìn đồng hoặc vài triệu đồng đối với những hãng tôi kể trên thì chắc chắn bạn mua phải hàng giả.