Change

Các thành viên vào đây giới thiệu nào..

Thảo luận trong 'Tâm sự - Chia sẻ - Làm quen' bắt đầu bởi TuongNM, 3 Tháng mười 2007.

1. TuongNM Super Moderator

Làm thành viên từ:
    12 Tháng tám 2008
    Số bài viết:
    319
    Cái mục hay thế này mà chẳng thấy ai post bài. Tớ mạn phép post trước. Rất nhiều người ở nhà tớ chẳng biết và cũng chẳng biết tớ..:D
    Tớ hiện này đang học MBA ở Unversity of Chicago. Phải nói là tớ rất rất thích Chicago vì nó là là thành phố lớnthứ 3 ở Mỹ nhưng không quá ồn ào như NY hay LA. Là một trong những thành phố có nhiều kiển kiến trúc đẹp nhất thế giới. Thậm chí ở Chicago còn sáng tạo ra một trường phái kiến trúc riêng. Cạnh thành phó là hồ Michigan mà tớ và nhiều động chí khác khi vừa đến thì hỏi đây là biển gì thế :D, có con sông Chicago chảy giữa thành phố
    Là một trong những nới có nhạc blue hay nhất thế giới, nhạc jazz thì chắc không so được với NY tuy nhiên cũng thuộc dạng hoành tráng. Với những ai thích museum thì có lẽ Chicago cũng là một điểm đến hấp dẫn vì nó thậm chí còn có Musuem Campus là nới tập trung một vài Museum lại với nhau. ăn uống cũng khá sướng vì có đủ các loại món ăn trên thế giới, riêng Chicago có một kiểu pizza riêng gọi là Chicago deep dish.
    Trước khi đến Chicago, tớ cũng có 2 năm ở Buffalo học CS ở SUNY Buffalo nới có thác Niagra nổi tiếng nằm ở biên giới US và Canada.. Buffalo thì nối tiếng về là nới nhiều tuyết nhất nước Mỹ. Chả là từ bé chẳng được nhìn thấy tuyết nên khi đi học mới quyết tâm chọn nới có tuyết để cho thoả lòng mong ước. Tuy nhiên, sau khi enjoy tuyết được 2 ngày thì tớ trở nên sợ nó vì các bạn cứ hình dung cảnh ngày nào đi bộ 20 phút trên tuyết với một cái balo nặng trịch, có những lúc đi trễ còn phải chay để theo kịp bus...

Về cá nhân thì có một số thứ hay ho nhưng lại không tiên nói trên forum :D, còn những thứ không hay ho thì...kể dần dần vậy.
    Hồng Nga, letrang, yen and 5 others like this.
  2. lynk_duck New Member

Làm thành viên từ:
    14 Tháng chín 2008
    Số bài viết:
    23
    Ui zời, nghe anh Tường quảng cáo mà thấy ham quá :x.

Em là Linh, Mai Diệu Linh, PR Dept, freshman of FTU. Ở Hà Nội rồi lại học FTU chả có j để quảng cáo như anh Tường :">, đc mỗi cái vừa bụi vừa bé lại suốt ngày tắc đường :p.

Hân hạnh đc làm quen :x
    LinhKTS thích bài này.
  3. TuongNM Super Moderator

Làm thành viên từ:
    12 Tháng tám 2008
    Số bài viết:
    319
    hehe, định phá đám cái topic này một chút thôi vì chưa có ai viết bài. Nhưng do chẳng biết giới thiệu gì về bản thân mình đành kể về thành phố với trường:D... Lý lịch trích ngang của tớ thì đại khái là ham chơi, ham ăn... thích lang thang cafe cà pháo với bạn bè..., đặc biệt là vào khoảng tháng 9 tháng 10 ở Hà Nội...thích vác một quyển sách/truyện hay, một mình lên quán cafe quen thuộc vào hàng chiều thứ bẩy ăn trưa, gọi một cốc cafe nóng sữa tươi, đọc sách, mệt thì lăn quay ra ngủ rồi lại dậy đọc sách cho đến khi trời tối mịt mới bò về nhà...
    Đố mọi người ở Hà Nội có quán cafe nào sướng như thế....???

FTU thì đúng là không cần phải giới thiệu rồi vì ai cũng biết. Ngày xưa hồi học BK mon men sang FTU mà không ăn thua gì... Hình như con gái FTU không thích con trai kĩ thuật thì phải:ar!
    Nhớ có một lần hộ tống một bạn gái FTU ở kí túc về hơi muộn, khoảng 11h thì phải, cổng trường đóng, mà cái cổng sắt to đùng.Bạn ấy thì phải trèo cổng vào còn nhiệm vụ của mình thì bê cái xe đạp qua cổng chuyển vào cho bạn ấy. Không hiểu sao hồi đấy mình khoẻ thế :D Đúng là "xe đạp ơi", bây giờ toàn đi xe máy thì chắc mình mất điện toàn phần. Mà không biết kí túc FTU bây giờ còn đóng cửa sớm thế nữa không?
    Hoangoclan, Le Huong and lesytung like this.
  4. phuongdoan1611 Super Moderator

Làm thành viên từ:
    12 Tháng chín 2008
    Số bài viết:
    152
    Chào cả nhà, em là Phượng

Em chào anh Tường và mọi người,

Em có đôi lời giới thiệu về bản thân như sau:

Em tên là Đoàn Thị Minh Phượng, vừa tốt nghiệp trường ĐH Ngoại Thương và rục rịch chuẩn bị apply đi Mỹ (demo application là năm nay 2008, còn full version là vào 2009;).
    Em là một thành viên của nhóm Community Relation (CR USG), tham gia USG trên tinh thần Sharing:
    We grow. We share. We succeed. và hy vọng xây dựng US-GUIDE trở thành một tổ chức phi lợi nhuận lớn nhất hỗ trợ các bạn muốn đi du học Mỹ và trở về đóng góp cho Tổ Quốc.

Em rất mong nhận được sự chỉ giáo của các anh chị đi trước

Em xin cảm ơn và xin hết:)

P/s: anh Tường ui, con gái FTU rất có cảm tình với dân kỹ thuật ạh, và đặc biệt những bạn nam nào biết "tung" xe đạp qua cổng sắt:D

Phượng,
    lesytung thích bài này.
  5. dinhcongbang Moderator

Làm thành viên từ:
    13 Tháng chín 2008
    Số bài viết:
    26
    From Tallahassee, Florida

Hôm nay mới post bài lần đầu, thấy mình được gán cái mark moderator vào đầu, to thật. Cảm ơn bác bạn đã mời tôi gia nhập và tin tưởng.

Tên: Đinh Công Bằng
    Trường ở US: ngành information science tại College of Information Science, Florida State University
    Trường ở VN: ĐHQG, Toán tin
    Công việc: PhD student, Sr Justice Information Systems Analyst (hiện tôi vừa học PhD và đi làm fulltime)
    Đề tài: e-collaboration on e-government

Tớ có khá nhiều kinh nghiệm và kiến thức (so với sv dh) trong xin việc làm trong ngành IT tại Hoa kỳ, các ngành khác thì biết ít chút. Cũng khá quen thuộc với các loại visa, đặc biệt là H1B, tiến trình định cư tại HK theo loại visa này. Bạn nào quan tâm có thể trao đổi trên diễn đàn, hoặc trao đổi riêng (có lúc hơi chậm nếu như tôi bận việc gì đó)

Mong muốn đóng góp nhiều cho USG và được làm quen với các bạn

Thân mến

ĐCB
    LinhKTS and lesytung like this.
  6. TuongNM Super Moderator

Làm thành viên từ:
    12 Tháng tám 2008
    Số bài viết:
    319
    Cảm ơn anh Bằng và bạn Phượng. Mọi người vào giới thiệu tiếp tục nào. Để cho dễ thì mọi người có thể chia sẻ về
    Bạn là ai? Bạn biết đến Usguide như thế nào? Bạn kì vọng gì vào Usguide? Định hướng tương lai của bạn thế nào? Bạn có gì có thể chia sẻ và giúp đỡ mọi người? Bạn có cần mọi người hỗ trợ trong vấn đề hay lĩnh vực gì không?
    Tất nhiên không cần trả lời hết các câu.:) Mọi người đến với USG là đến với văn hoá và tinh thần we grow, we share, we succeed together...
  7. haiyen.dam New Member

Làm thành viên từ:
    3 Tháng mười 2008
    Số bài viết:
    88
    From: sunflower to: Us-guide family

Em chào cả nhà,
    Chào anh Tường, anh Bằng và Phượng nữa (ưu tiên chào các thành viên post bài sớm sớm của topic dễ thương này).=D>
    Em xin giới thiệu: em là Đàm Thị Hải Yến ( dân Ngoại Ngữ BK anh Tường ạ ;) ), biết tới Us-guide từ annual meeting thông qua 1 số thành viên của Us-guide ( anh Ngọc ơi, cái này là nhắc tới anh Ngọc luôn). Em thích Mỹ ( phần lớn từ nội tâm và phần khác ( ngoại cạnh) vì làm việc với sếp cũng từng học MBA ở NYU nên ...em càng muốn US.8->
    Em cũng đã apply 1 vài nơi ( not US) nhưng bi giờ thì hướng vào US rồi ( nhờ AM đấ;;)). Dự định là apply US năm 2009 và đi học năm 2010 ( khi có đủ tiềm lực và ngoại lực). Mong muốn vào Us-guide để cùng grow, share and succeed. >:D<
    Contact với em qua email: yendamthihai@gmail.com
    or haiyen_tb2712@yahoo.com mọi người nhé

-----
    So Happy Together!
    lesytung thích bài này.
  8. thuylinh Member

Làm thành viên từ:
    25 Tháng mười 2008
    Số bài viết:
    136
    Hi cả nhà,
    Em vừa mới biết forum mình được 30 phút (hic usguide thi biết lâu rùi thế mà tận bây giờ mới biết đến forum - quê thế không biết). Còn nguyên do nhân duyên của em với usguide thì có lẽ được se từ Vietmba. Được hôm mát trời tự nhiên lang thang thế nào em lạc đến Vietmba, thấy các anh chị có nhắc tới usguide, em mới biết.
    Em xin tự giới thiệu chút về bản thân:
    Em là Linh (Nguyễn Thùy Linh) - em đang học năm thứ 2 trường Kinh tế quốc dân. Nói chung em rất muốn đi du học Mỹ để mở rộng tầm mắt + chuẩn bị tiền đề cho công việc và sự nghiệp sau này. Hic nhưng ngẫm đi ngẫm lại thấy cái goal của mình vẫn có vấn đề. Hơn nữa thấy trình độ + hiểu biết + kinh nghiệm sống của mình còn thua kém các anh chị đi trc quá nên cũng chưa được tự tin lắm.
    Còn mong muốn của em khi vào Usguide, đơn giản thui: giao lưu kết bạn với mọi người đồng thời học hỏi tinh thần học tập cũng như kinh nghiem sống của các anh chị đi trước.
    Chúc mọi người trong Usguide dù apply được hay không đều vui vẻ và thành công trong cuộc sống.
    P/s anh Tường: hi rất vui được làm quen với anh. Em cực kỳ inspired bài "Stay hungry, stay foolish" của anh trên Vietmba. Hic hồi mới đọc, em cũng hừng hực khí thế muốn được như anh lắm. Cứ ăn chơi nhảy múa nghĩ đến bài post đó là biết mình phải vào bàn học ngay, thậm chí không hiểu sao cứ nghe bài "Đêm cô đơn" của Lam Trường (em rất thích) là lại nghĩ đến anh và tự thấy phải cố gắng (hic nhưng tình cảm hoàn toàn trong sạch đấy ạh). Giờ gặp anh post ở đây chẳng hiếu sao cứ như gặp người quen cũ. Chúc anh học giỏi, thành công và nhất là hạnh phúc trong cuộc sống. Nếu có stress thì hãy nghĩ còn một hàng dài các em đang ở nhà admire đấy ạh.
    àh quên còn YM của em là linh_cva89@yahoo.com. Anh/chị/bạn nào muốn make friends thì add nhá.
    Em Linh,

lesytung thích bài này.
  9. Cún Vịt New Member

Làm thành viên từ:
    5 Tháng tám 2008
    Số bài viết:
    35
    Chào cả nhà,
    Mình tên là Hạnh, cựu sinh viên FTU K33, ra trường mới được có .. 10 năm :) hiện đã lập gia đình với một cựu sinh viên Bách Khoa (khoa tin - minh chứng của việc con gái NT ko có ghét con trai kỹ thuật :))
    Mình tham gia Usguide từ năm 1999 nhưng chỉ active trong khoảng 4 năm, sau đó 4 năm gần đây ko tham gia đóng góp được gì nhiều. Hiện nay mới tham gia diễn đàn một thời gian, mong muốn biết được gì về c/s ở My x thì mình sẽ tham gia thảo luận cùng mọi người.
    Hiện mình sống ở gần San Jose và San Francisco là hai thành phố lớn của California. Nếu muốn giới thiệu thì thật là khó diễn tả hết cái đẹp của vùng Bắc Cali, vì giá trị thực sự của nó chỉ hiểu được nếu sống tại đây một thời gian. Tóm tắt lại là San Jose thì có nhiều núi, nóng hơn SF tuy vậy đồ ăn Việt nam thì vô thiên lủng (thiên đường của những người hay ăn như mình), còn San Francisco là thành phố mà hiện nay mình cho là đẹp và lãng mạn nhất nước Mỹ. Có người nói SF lấy theme của Chicago, bản thân mình đã đi Chicago rồi và rất thích thành phố này, nhưng mình vẫn thích SF hơn. SF có những góc cổ kính giống của Chicago tuy vậy bộ mặt thành phố khá hiện đại giống như NY, lại có kiến trúc xây trên đồi, nhìn ra biển và núi, cảnh thiên nhiên đẹp tuyệt, khó có thành phố nào của Mỹ có thể sánh được. Mùa đông của SF lạnh hơn mùa đông Hà nội, lại có sương mù , tuy vậy không lạnh giá như Chicago, khiến cho những người yêu nhau vẫn có thể nắm tay nhau đi dạo và cảm nhận không khí của tình yêu (chứ ko sợ bị cóng chân, cóng mũi như Chicago).
    Lan man quá vì muốn quảng cáo một chút cho SF :) Rất vui nếu khi nào có người nhà Usguide mình qua đó chơi, sẽ tụ tập.
    Nhân dịp này chào luôn một số anh em lâu ngày ko gặp như bác huantran, d.c.b (mong bác huan vào giới thiệu bản thân nhé).
    Hồng Nga, LinhKTS and lesytung like this.
  10. TuongNM Super Moderator

Làm thành viên từ:
    12 Tháng tám 2008
    Số bài viết:
    319
    @ em Linh: cảm ơn em rất nhiều vì đã inspire lại anh. Hi vọng em sẽ sát cánh cùng với các thành viên Usguide để cùng grow, share và learn.
    @ chị Hạnh: Haha, chị dìm hàng Chicago của em nhé..Nhưng phải nói SF của chị đẹp thật. SF là thành phố đầu tiên ở US mà em đặt chân đến vào năm 2003, khá choáng vì nó rất đẹp.
    Kể thêm với mọi ngưoiừ là chị Hạnh từng là librarian của Usguide tại Hà Nội. Tớ chắc cũng chẳng đi Mỹ được nếu không đến gặp chị Hạnh/a Tiến ở Usguide meeting.Còn cái anh chàng khoa tin Bách Khoa là một trong những thành viên sáng lập của Usguide.
    Mọi người nhà mình đâu rồi nhỉ??? Trước lạ sau quen, vào đây kể chuyện nào.. Dân nhà mình hay khiêm tốn và hay nói chẳng biết nói gì... bí quá thì trả lời câu hỏi của tớ, còn không thì kể về mong muốn, dự định về trường, về lớp, về cảm nhận của bạn với thành phố bạn đang sống, về sở thích vv và vvvv..
    Hồng Nga thích bài này.
  11. NganNTP New Member

Làm thành viên từ:
    15 Tháng chín 2008
    Số bài viết:
    36
    Hehe cái topic này thật là hay, có thể kết nối các thành viên USG dù ở VN hay ở nc ngoài ý...

Anh Tường ơi anh có sở thích thật là giống em. Cầm một cuốn sách mới, phi ra ngoài, trong tiết trời thu thế này thì càng tuyệt, vào một quán cafe yên tĩnh và ngồi vừa nhâm nhi vừa đọc - cả một niềm sung sướng :x Sắp tới nếu vác dc em iPod về rồi đi như thế, tưởng tượng một buổi sáng đọc "Giết con chim nhại" (thấy q/cáo ghê wa') với nghe nhạc USUK mới của mình thì đúng là hạnh phúc nhân đôi, haha

Có những lúc muốn gặp bạn bè, nhưng cũng có những lúc chỉ muốn thư thả một mình như thế thôi, peace mind.. :)

Bài "Giới thiệu" của em thế hẵng nha, lúc khác sẽ tiếp tục ạ

Phương Ngân
    Media Team, USG
    lesytung thích bài này.
  12. Cún Vịt New Member

Làm thành viên từ:
    5 Tháng tám 2008
    Số bài viết:
    35
    Topic này được chit chat phải ko?
    Tường: đâu cần phải giới thiệu lại hoành tráng thế ;-)
    @ all: thực ra được ở Việt nam để nhâm nhi cà phê quán sá, dạo chơi, đọc sách, hít bụi, nghe tiếng Việt đó là một sự xa xỉ rồi, khi nào sang Mỹ học, làm việc sẽ hiểu ngay ý nghĩa của từ xa xỉ này :) Do vậy anh em ở bên này rất là hâm mộ anh em ở VN được offline liên tục. Tường cũng chỉ là nhắc lại thời xa vắng thôi, phải ko?
  13. nguyettt New Member

Làm thành viên từ:
    12 Tháng chín 2008
    Số bài viết:
    21
    Chào cả nhà, em là Nguyệt. Cựu sinh viên trường Đại Học Công Nghệ. Em biết tới Usguide từ lần Meeting Anual 2007 của USguide. Rất ấn tượng và khâm phục các anh chị.
    Rất vô tình đó cũng là thời điểm em nhận được 1 suất học bổng bên Hàn. Sau thời gian suy nghĩ thì em quyết định ở lại VN để tiếp tục cố gắng...[-O<
  14. dungtt27 New Member

Làm thành viên từ:
    31 Tháng mười 2008
    Số bài viết:
    77
    Nghề nghiệp:
    95
    Web:
    Em chào chị Hạnh ah
    Em đang có dự định du học Mỹ, bang Cali
    Chị có thể cho em nick yahoo để share cho em một vài thông tin bên đó được ko ah, hoặc chị add nick em ở chữ ký vào chị nhé
    Em cảm ơn!
  15. dungtt27 New Member

Làm thành viên từ:
    31 Tháng mười 2008
    Số bài viết:
    77
    Nghề nghiệp:
    95
    Web:
    Em xin tự giới thiệu ah
    Em là Dũng, hiện tại đang học năm cuối VCU
    Được biết đến USGUIDE thông qua search Google :">
    Em hi vọng sẽ thu nhận được nhiều thông tin trên 4rum mình, vì sang năm tới em cũng có ý định sang Mỹ học MBA

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị
  16. lumiere New Member

Làm thành viên từ:
    30 Tháng mười 2008
    Số bài viết:
    2
    Chào các anh chị. Em là Lân, sophomore, COE( đại học kinh tế), National University. Em biết USG được một thời gian rùi nhưng hình như do diễn đàn mới mở nên bây giờ em mới có dịp để giao lưu với các anh chị :D Rất cảm ơn các anh chị đã tạo môi trường trao đổi tiện lợi như forum này:)>-
  17. TuongNM Super Moderator

Làm thành viên từ:
    12 Tháng tám 2008
    Số bài viết:
    319
    Cảm ơn Lân, Dũng. Đợt tới Usguide sẽ có các hoạt động trao đổi, nói chuyện, hi vọng các em sẽ tham gia nhiệt tình.
    Ngoài ra Usguide hiện tại cũng có các lớp tự học, thư viện, nếu các em có quan tâm thì đăng kí tham gia.
    yen thích bài này.
  18. Vien Sa New Member

Làm thành viên từ:
    30 Tháng mười 2008
    Số bài viết:
    2
    Nghề nghiệp:
    student
    Chào cả nhà!

hi everybody! Em là lính mới đc mấy hôm rồi, rất vui đc ra mắt mọi ng`. Hi vọng mọi ng` giúp đỡ em nhìu nhìu ha. Sau đây là bản trích ngang lí lịch của em.
    Em tên Ngọc nhưng ở nhà mọi ng` gọi em là Sa (cái tên này nghe kêu quá trời 8-x). Năm nay em đang học lớp 12 tại trg LHP Nam Định (em dám chắc là trong diễn đàn này em thuộc tầng lớp em út vì em thấy mọi ng` viết ai cũng đang học ĐH hết à. hok bít bao giờ em mới đc như anh chị nhỉ 8->). Lí lịch trích ngang của em chỉ có thế vì em cũng chẳng có j` nổi bật để kể cả :D. Còn về nguyên do em vô diễn đàn này là 1 ngày đẹp trời rất tình cờ. Em đang lang thang thơ thẩn trên net thì em vào cái j` í (em cũng hok nhớ nữa) nó lại dẫn em đến đây. TRùi ui, quả là ông trời có mắt, em thấy đúng trang web em cần vì em rất iu nc Mĩ, em mong có 1 ngày đc sang đấy học tập. Thế là em vô đây lun để hi vọng em có thể giải toả hết khúc mắc của mình. Em nghĩ chắc sẽ làm fiền anh chị dài dài vì những câu hỏi rất ngớ ngẩn của em. Hi vọng mọi ng` bỏ qua ha.
    1 lần nữa, cho fép em út là em đây ra mắt mọi ng` ạ! chúc cho diễn đàn nhà ta thêm hay hơn và nhìu thành viên hơn.
    Cho em ôm mọi ng` 1 cái:D >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
  19. dungtt27 New Member

Làm thành viên từ:
    31 Tháng mười 2008
    Số bài viết:
    77
    Nghề nghiệp:
    95
    Web:
    Cà nhà rất hoan nghênh chào đón cô em út =D>
    Anh cũng ở nam định đó, đồng hương rồi,nhưng hiện nay đang học ĐH Thương mại năm cuối, em học LHP chắc là học giỏi lắm đúng ko.
    Cố gắng lên em nhé, chúc em sớm được sang Mỹ du học;)
    Anh cũng đang có dự định sang học MBA bên đó:)
  20. Cún Vịt New Member

Làm thành viên từ:
    5 Tháng tám 2008
    Số bài viết:
    35
    Nếu em có vấn đề gì cần hỏi thì nhắn tin cho chị, thực chất chị cũng ko biết nhiều lắm về học MBA ở Cali đâu nhưng chị sẽ trả lời theo khả năng.
    lesytung thích bài này.